ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่  (อ่าน 1094 ครั้ง)

jatupong

• Newbie
  • *
มือใหม่
« เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 11:40:59 AM »
อยากเล่นกล้ามอ่ะครับ ไม่รู้จะเริ่มต้นยังไง ตอนนี้เริ่มเข้าฟิตเนสได้สองสามวันแล้ว รู้สึกปวดไปทั่วตัวเลย ผมขอแนวทางเล่นกล้ามสำหรับมือใหม่ด้วยครับ เกี่ยกวับการฝึกซ้อมและอาหารการกิน ;D

Tracky

• เราเป็นกันเองนะครับ คุยกันได้ตลอดครับ^^
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • www.adwhey.com
    • ADWHEY
Re: มือใหม่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 04:12:32 PM »
ช่วงแรกๆให้เล่นท่าผสมไว้ครับเพราะต้องฝึกทุกส่วนให้แข็งแรงก่อน ฝึกวันเว่นวันกำลังดี ตารางฝึกส่งให้แล้วนะครับทางE-mail ส่วนเรื่องโภชนาการบอกไม่ถูกครับ ส่วนสูงน้ำหนักเท่าไหร่จะได้บอกถูกครับ
เวย์โปรตีน อาหารเสริมนักกีฬา  www.adwhey.com

jatupong

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2012, 08:41:47 AM »
สูง175 หนัก 60  ดูผอมๆครับ

Tracky

• เราเป็นกันเองนะครับ คุยกันได้ตลอดครับ^^
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • www.adwhey.com
    • ADWHEY
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 02:08:07 PM »
โภชนาการนะครับ เน้นโปรตีนเพิ่มขึ้นทุกมื้อครับเพิ่มเนื้อสัตว์หรือไข่เข้าไป เวย์กินหลังเล่นผสมมัลโตเดร็กตินเข้าไปครับ กินก่อนนอนและตอนตื่นอนด้วยยิ่งดี ก่อนนอนผสมนม ตื่นนอนไม่ต้องผสมอะไรครับ
เวย์โปรตีน อาหารเสริมนักกีฬา  www.adwhey.com