ผู้เขียน หัวข้อ: mutivitamin  (อ่าน 1301 ครั้ง)

kicker

• Newbie
  • *
mutivitamin
« เมื่อ: ตุลาคม 30, 2013, 08:39:57 AM »
มีข้อสงสัยตัววิตามินรวมมีความจำเป็นมากไหมครับ มีผลข้างเคียงอะไรหรือเปล่าครับ

Tracky

• เราเป็นกันเองนะครับ คุยกันได้ตลอดครับ^^
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • www.adwhey.com
    • ADWHEY
Re: mutivitamin
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 03:08:52 PM »
วิตามินมีความจำเป็นแน่นอนครับ ช่วยในการทำงานของระบบระสาทและกล้ามเนื้อ แนะยังช่วยเสริมสร้างกล้ามเนื้อ การทานวิตามินรวมจำเป็นไหม? ผมขอบอกว่าถ้าหากเราทานวิตามินที่มาจากอาหารหบักเพียงพอแล้วไม่ต้องทานวิตามินรวมครับ เพราะวิตามินรวมเกือบทุกชนิดทานไปใช้ไม่หมดต้องขับออกทำให้ไตทำงานหนักครับ
เวย์โปรตีน อาหารเสริมนักกีฬา  www.adwhey.com

kicker

• Newbie
  • *
Re: mutivitamin
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2013, 08:30:03 AM »
แบบนี้ถ้าทานติดต่อกันนานๆ ก็แย่สิครับ ควรพักเท่าไหร่ทานเท่าไหร่ครับ