ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าตัดคาร์โบไฮเดรทออกเพื่อ Lean  (อ่าน 1070 ครั้ง)

KKKRJ

• Newbie
  • *
ถ้าตัดคาร์โบไฮเดรทออกเพื่อ Lean
« เมื่อ: สิงหาคม 31, 2013, 09:08:19 AM »
ผมกะว่าจะเน้นโปรตีนอย่างเดียวไปเลยครับ เพราะอยู่ในช่วง lean(ประมาณ 4 อาทิตย์) ส่วนผักไม้ทานตามปกติ และคาร์ดิโอทุกวัน แต่จะตัดพวกแป้งน้ำตาลออกไปเลย คิดว่าเหมาะสมดีไหมครับ

Tracky

• เราเป็นกันเองนะครับ คุยกันได้ตลอดครับ^^
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • www.adwhey.com
    • ADWHEY
Re: ถ้าตัดคาร์โบไฮเดรทออกเพื่อ Lean
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 08:28:51 PM »
ไม่ดีแน่ครับ ควรจะมีคาร์ไบไฮเดรทด้วยครับ แหล่งคาร์โบไฮเดรทที่ดีก็มีครับ พืชผักของเรามีเยอะ ข้าวโพด ข้างกล้อง ข้าวซ้อมมือ ดีๆทั้งนันครับ คำนวณพลังงานโดย ใช้สูตร 12 คูณด้วยน้ำหนัก(Lbs.) คือคาร์โบไฮเดรทที่ควรได้รับต่อวันครับ
เวย์โปรตีน อาหารเสริมนักกีฬา  www.adwhey.com