ผู้เขียน หัวข้อ: เนื้อหมู  (อ่าน 812 ครั้ง)

rooney

• Newbie
  • *
เนื้อหมู
« เมื่อ: สิงหาคม 07, 2013, 11:44:18 AM »
สร้างกล้ามเนื้อ บริโภคเนื้อหมูแทนเนื้อไก่ได้ไหมครับ กินไก่แล้วปวดข้อเข่า   :-\

Tracky

• เราเป็นกันเองนะครับ คุยกันได้ตลอดครับ^^
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • www.adwhey.com
    • ADWHEY
Re: เนื้อหมู
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2013, 09:39:06 AM »
ทานได้ครับ พยายามเลี่ยงส่วนที่เป็นมันและไขมันอื่นๆจากการปรุงด้วยครับ จริงๆหลายๆคนมองว่าไก่เป็นอาหารเสร้างกล้ามเนื้อที่ดีครับ เพราะโปรตีนสูงไขมันต่ำ และราคาถูกด้วย แต่ถ้าจะไม่ทานไก่แล้วก็ยังมี ปลา ไข่ อื่นๆอีกมากมายครับ อย่าติดแค่ไก่อย่างเดียว สู้ๆครับ :D 
เวย์โปรตีน อาหารเสริมนักกีฬา  www.adwhey.com