ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องความแตกต่างครับอยากรู้จริงๆ  (อ่าน 3821 ครั้ง)

tur2518

• Newbie
  • *
ระหว่างDYMATIZE® Elite Whey Protein Isolate  กับADWHEY   ข้อแตกต่างกันไหม

DYMATIZE® Elite Whey Protein Isolate จะมีโปรตีน 24 g   ต่อ scoop 
ADWHEY จะมีโปรตีน เท่าไหร่ต่อ  ต่อ scoop 

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Tracky

• เราเป็นกันเองนะครับ คุยกันได้ตลอดครับ^^
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • www.adwhey.com
    • ADWHEY
Re: ถามเรื่องความแตกต่างครับอยากรู้จริงๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2012, 05:45:40 AM »
DYMATIZE® Elite Whey Protein Isolate เป็นเวย์แบบ Isolate90 มีความเข้มของโปรตีน 90% + มีรสชาติให้เลือกได้หลากหลาย อาจจะมีสารอาหารพิเศษอื่นๆเพิ่มลงไปด้วยครับ

ส่วนของเราเป็นเวบ์โปรตีนWPC80 มีความเข้มข้นของโปรตีน 80% แบบเพียวๆเลยครับไม่ผสมอะไรเพิ่ม ทั้งรสชาติเดิมๆ สีและสารอาหารก็เดิมๆหมดครับ
เวย์ของเราจะได้โปรตีน 24 กรัม ต่อ Scoop(32กรัม)

จะเลือกอาหารเสริมตัวไหนแล้วแต่เราชอบเลยครับ ให้คิดไว้เสมอสร้างกล้ามเนื้อที่ได้มากจากหลายๆอย่าง อาหารเสริมเป็นเพียงตัวเลือกครับ ;)
เวย์โปรตีน อาหารเสริมนักกีฬา  www.adwhey.com

rotemaster

• Newbie
  • *
Re: ถามเรื่องความแตกต่างครับอยากรู้จริงๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2012, 08:55:44 PM »
ระหว่างDYMATIZE® Elite Whey Protein Isolate  กับADWHEY   ข้อแตกต่างกันไหม

DYMATIZE® Elite Whey Protein Isolate จะมีโปรตีน 24 g   ต่อ scoop 
ADWHEY จะมีโปรตีน เท่าไหร่ต่อ  ต่อ scoop 

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

แต่ช้อนที่ได้จาก Adwhay ช้อนขนาดใหญ่สุด จะเป็นช้อนแบบ Table spoon ตักได้ครั้งล่ะ ประมาณ 16 กรัม (ปาดพอดีขอบ)!

ต้องตักหลายช้อนกะยากเหมือนกัน  หลักจากสั่งซื้อไป2 ชุด (เดียวเดือนหน้าซื้ออีก!)

ตอนนี้พบช้อนที่ต้องการแล้ว หลักจากหาอยู่นาน ตักได้ครั้งล่ะ 37 กรัม! ปริมาณกำลังดี นั้นคือช้อนตักฝงซักฟอก :-[

ใครที่กำลังหาช้อนอยู่เอาอันนี้ไปใช้ได้นะ ไม่ว่ากัน :)

ถามคุณ Tracky ต่ออีกนิด

มี Promotion set ซอยโปรตีน(SPI90)+เด็กซ์โตรส(Dextrose) หรือ มัลโตเดร็กติน(Maltodextrin) บ้างใหม?

Tracky

• เราเป็นกันเองนะครับ คุยกันได้ตลอดครับ^^
    • ADWHEY
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 02:36:53 AM »
มีครับผมเป็นชุด SOY-LOVER ครับ ซื้อ4ถุงในราคา3ถุงครับผม
เวย์โปรตีน อาหารเสริมนักกีฬา  www.adwhey.com

Tracky

• ADWHEY
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 02:38:30 AM »
ส่วนเรื่องช้อนผมเจอผู้ผลิตแล้วครับ ช้อนล๊อตนี้หมดผมจะเปลี่ยนเป็นช้อนใหญ่(คือตัก1ช้อนได้พอดี) เพื่อง่ายต่อการใช้งานสำหรับทุกท่านครับ